

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

MAKAO MAKUU

S.L.P 2849,

DAR ES SALAAM

Simu: (022) 2863407

2863409

2863683

Nukushi: (022) 2863408

Barua pepe: veta@raha.com

Kumb.Na: _____

Ndugu,



MAKETE DVTC

S.L.P 138,

MAKETE

Simu: (022)

Nukushi: +255 736 618 276

Barua pepe: maketedvtc@veta.go.tz

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA VETA MAKETE (MAKETE DVTC) MWAKA 2025.

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI.

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika Fani ya..... katika ngazi ya Level One.Mwaka wa kwanza I Kutwa-Day/ Bweni-Boarding.
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili-Mitatu(2-3).
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025.
4. Unatakiwa kuthibishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa.
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua.
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni.
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii.
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu.Lipa mapema ili uweze kusajiliwa.Fedha ikishalipwa hairudishwi.Kama fedha za tahadhari(caution money) hazitatumika zitarudishwa.
- 11.Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo.

CHRISTOPHER MBAGWA

MKUU WA CHUO,

MAKETE DVTC.

MASHARTI YA NYONGEZA YA KUJIUNGA NA CHUO

Unatakiwa kununua au kuleta vifaa vfuatavyo kwa matumizi yako Chuoni amabavyo vitakaguliwa na waalimu.

(i) Mashati mawili (2) meupe ya mikono mifupi ya “ Tetron”.

(ii) Jozi mbili (2) ya vaiatu vyeusi vyua ngozi vyenye kisigino kifupi.

(iii) Vifaa vya somo la Hesabu (Mathematical set) na Daftari 8 kubwa (Counter Book).

(iv) Picha Mbili (Passport Size).

(V) Uje na Karatasi za kutolea kopi (Photocopy paper ream) moja ya A4.

(vi) Unatakiwa uje na “Safety Boot” kwa ajili ya Mafunzo ya karakana.Kwa fani ya (MB,MVM na CJ) hii ni lazima.

(vii) Nunua godoro kwa mwanafunzi wa bweni (2.5 “ft × 3’ ×6’ ft),Blanket,shuka mbili za rangi ya bluu,ndoo,sahani,kikombe cha chai,kijiko,Mto,viatu vya michezo na Nguo za michezo (Truck suti).

(Viii) Wakati wa kusajiliwa unatakiwa ufike na stakabaadhi ya malipo ya michango mingine (Bank pay inslip) picha tatu kipimo cha pasipoti,vivuli halisi vya vyeti na fomu ya uthibitisho wa afya toka kwa daktari wa Hospitali ya Serikali/inayotambuliwa na Serikali.

(ix) Unatakiwa kufuata Sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyoamabatanishwa kwenye barua hii.

(X) Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni wiki Mbili (2) zaidi baada ya tarehe ya kufungua Chuo.

(xi) Fika na barua hii siku ya kuripoti

(xii) Fedha zote kwenye jedwali hapo chini zitalipwa kupitia Namba ya Malipo ya Serikali (Control Number) utakayopewa Chuoni siku ya kwanza ufikapo Chuoni.

(xiii) Uje na Sweta moja la rangi ya kijani jeshi.

(Xiv) Kwa wanachuo wa Bweni uje na “Water Squeezer”,Soft Bloom na Hard Bloom.

(Xv)Uje na Jembe kubwa na Mpini wake pamoja na Slesha au Reki.

(Xii)Uje na Cheti cha kuzaliwa kwa mwanafunzi mwenye umri chini ya Miaka 18 au Namba ya NIDA kwa mwanachuo mwenye umri zaidi ya miaka 18.

JEDWALI LA MCHANGANUO WA MALIPO

S/N	MAHITAJI	MWANAFUNZI WA KUTWA		MWANAFUNZI WA BWENI	
		MUHULA WA I	MUHULA WA II	MUHULA WA I	MUHULA WA II
1.	Gharama za Nembo	5,000/=		5,000/=	
2.	Tahadhari (Caution Money)	20,000/=		20,000/=	
3.	Kitambulisho	5,000/=		5,000/=	
4.	Ada kwa Mwaka	30,000/=	30,000/=	60,000/=	60,000/=
5.	Matibabu (Bima ya Afya)	50,400/=		50,400/=	
6.	Sare za Shule (Suruali Mbili)	50,000/=		50,000/=	
7.	OverCoat/Overal	30,000/=		30,000/=	

8.	Michezo	10,000/=		10,000/=	
9.	T-shirt	17,000/=		17,000/=	
	JUMLA KUU	217,400/=	30,000/=	247,400/=	60,000

NB;Malipo ya Bima ni lazima kwa Wanafunzi wote.

MALIPO YA ADA NA MICHANGO MINGINE:

1. Malipo yote ya Ada yatalipwa kwa kutumia mfumo wa Malipo ya Serikali kwa kutumia **'CONTROL NUMBER'**. Hivyo kila mwanachuo atakayeripoti Chuoni atapaswa kwenda idara ya Uhasibu kwa ajili ya kupewa 'Control Number' itakayomwezesha kulipia Ada na Michango mingine. (Ikumbukwe kuwa kwa Mwanachuo wa kutwa Ada yake kwa mwaka ni Tsh.60,000/= kwa muhula ikiwa ni Tsh.30,000/=.Na kwa mwanachuo wa Bweni Ada yake kwa mwaka ni Tsh.120,000/=.kwa muhula ikiwa ni Tsh.60,000/=).
2. Pia ikumbukwe kuwa kwa mwanachuo wa Bweni gharama za michango mingine ni **Tsh.197, 000/=** (bila kujumuisha gharama za bima ya Afya). Na kwa wanachuo wa kutwa Gharama za michango mingine bila kujumuisha Gharama za bima itakuwa ni **Tsh.167, 000/=**.
3. Aidha pia wazazi/walezi mnakumbushwa kuwa ikiwa kuna uhitaji wa kulipa Ada kulingana na sehemu uliyopo basi anaweza kufanya mawasiliano ya moja kwa moja na idara ya Uhasibu ili kupatiwa **'Control number'** kupitia Namba za Simu zifuatazo - **0768274558 / 0714803729**. Pia wazazi/walezi mnahimizwa kutunza stakabadhi za malipo ya bank (Pay inslip) na kuziwasilisha Chuoni siku ya kuripoti.